น้องทานข้าวคลุกปลาทู แล้วจะเป็นอะไรไหมค่ะ

น้องหมาอาเจียน อึเหลว ไข้ขึ้น ผิวหนังมีปัญหา ฯลฯ
สพ.ญ.กรกช ศิริวิบูลย์ไชยกุลจะมาตอบให้ที่นี้

น้องทานข้าวคลุกปลาทู แล้วจะเป็นอะไรไหมค่ะ

Postโดย BlackLaBeL » Tue Sep 20, 2011 2:56 pm

:005: .คือว่าปกติจะให้ทาน อาหารเม็ด+หมูไก่สับ ต้มสุก คลุกกันไป แต่พอดีต้องเข้า ร.พ ไป 1อาทิตเลยฝากให้อาเลี้ยง(เพราะเห็นว่าเค้าเลี้ยง สุนัขและแมวอยู่แล้วน่าจะเลี้ยงได้ดี) แต่ระหว่างที่ยุ ร.พ. อาคลุกข้าวกับปลาทูให้กิน ทุกวัน วันละ 2 มื้อ พอกลับมาบ้านเห็นเค้าอ้วนขึ้นมากเรย อ้วนกว่าตอนเราให้ทานเองอีก :003: ..ไม่ทราบว่า เค้าจะเป็นอะไรหรือป่าวค่ะ :012:
ฮื่อๆๆ T_T บ้านช้านนนนนนนน หมดก๊านนนน !!!
BlackLaBeL

ตอบ: 46
สมัครสมาชิก: Fri Aug 19, 2011 5:12 pm

Re: น้องทานข้าวคลุกปลาทู แล้วจะเป็นอะไรไหมค่ะ

Postโดย livelypethosp » Thu Sep 22, 2011 11:30 pm

น่าจะกินแล้วอร่อย ถูกปาก เลยอ้วนขึ้นค่ะ แต่ถ้าใช้อาหารเม็ดอยู่ ให้เอาอาหารคนออกได้ไหมค่ะ เพราะถ้าใช้แบบนี้ไปอีกสักพักอาจจะเจอปัญหาสุนัขเลือกกินค่ะ แล้วเราก็ต้องเปลี่ยนเมนูอาหารให้กับสุนัขไปเรื่อย ๆ ค่ะ
livelypethosp

ตอบ: 556
สมัครสมาชิก: Tue May 17, 2011 12:44 am

Re: น้องทานข้าวคลุกปลาทู แล้วจะเป็นอะไรไหมค่ะ

Postโดย BlackLaBeL » Fri Sep 23, 2011 12:13 pm

ขอบคุนมากค่ะ :014: ..คิดยุเหมือนกันว่าเดี๋ยวเค้าต้องเบื่อแน่ถ้าทานไปซักพัก เรยเริ่มผสมอาหารเม็ดเยอะขึ้นเรื่อยๆ :008: ...ตอนนี้เรยเปลี่ยนเป็นอาหารกระป๋องลูกสุนัขคลุกกับอาหารเม็ดแทนแล้วค่ะ
ฮื่อๆๆ T_T บ้านช้านนนนนนนน หมดก๊านนนน !!!
BlackLaBeL

ตอบ: 46
สมัครสมาชิก: Fri Aug 19, 2011 5:12 pm

กลับไปหน้า ทุกคำถามมีคำตอบจากทีมงานสัตว์แพทย์ ร.พ.สัตว์ แมวหมาร่าเริง

ผู้ที่กำลัง online

ผู้ที่กำลังอ่าน forum นี้: สมาชิก ไม่มีสมาชิก และ ผู้เยี่ยมชม 1 คน